Yawancin manyan abubuwan da ke shafar samar da wutar lantarki na shuke-shuken wutar lantarki na photovoltaic

1. Modules na Photovoltaic su ne kawai tushen samar da wutar lantarki Tsarin yana canza makamashin da ke haskakawa ta hasken rana zuwa makamashin wutar lantarki na DC mai aunawa ta hanyar tasirin Photovoltaic, sa'an nan kuma yana da fitowar juyawa na gaba, kuma a ƙarshe ya sami karfin samar da wutar lantarki da samun kudin shiga.Idan ba tare da abubuwan da aka gyara ba ko rashin isasshen kayan aikin, ko da mafi kyawun inverter ba zai iya yin komai ba, saboda inverter na hasken rana ba zai iya canza iska zuwa makamashin lantarki ba.Sabili da haka, zabar samfurori masu dacewa da inganci shine mafi kyawun kyauta ga tashar wutar lantarki;Hakanan garanti ne mai inganci don samun kwanciyar hankali na dogon lokaci.Zane yana da matukar muhimmanci.Idan adadin abubuwan da aka gyara sun ɗauki hanyoyi daban-daban na kirtani, aikin tashar wutar lantarki zai bambanta.

2. Sanyawa da shigar da abubuwan da aka gyara yana da mahimmanci Irin ƙarfin tsarin hasken rana guda ɗaya a cikin wurin shigarwa iri ɗaya, daidaitawa, tsari, karkatar da ƙirar ƙirar hasken rana, da kuma ko akwai toshewa, duk suna da tasiri mai mahimmanci akan wutar lantarki.Babban yanayin shine shigar da fuskantar kudu.A cikin ainihin ginin, ko da ainihin yanayin rufin ba ya fuskantar kudu, yawancin masu amfani za su daidaita sashi don yin tsarin da ke fuskantar kudu gaba ɗaya, don samun ƙarin haske a cikin shekara ta radiation.

3. Ba dole ba ne a yi watsi da abubuwan jujjuyawar grid Menene "juyin grid"?Wato ƙimar wutar lantarki ko ƙimar mitar wutar lantarki tana canzawa da yawa kuma akai-akai, wanda ke haifar da wutar lantarki mai ɗaukar nauyi a yankin tashar ta zama marar ƙarfi.Gabaɗaya, tashar tashar (Substation) dole ne ta samar da lodin wutar lantarki a wurare da yawa, kuma wasu na'urorin tasha suna da nisan kilomita da yawa.Akwai asara a layin sadarwa.Saboda haka, ƙarfin lantarki kusa da tashar za a daidaita shi zuwa matsayi mafi girma.Hotunan hotuna da aka haɗa da grid a cikin waɗannan yankunan Tsarin na iya samun yanayin jiran aiki saboda ƙarfin gefen fitarwa yana haɓaka da yawa;ko tsarin haɗin kai mai nisa na iya dakatar da aiki saboda gazawar tsarin saboda ƙarancin wutar lantarki.Ƙarfin wutar lantarki na tsarin hasken rana ƙima ce mai tarin yawa.Matukar dai wutar lantarki ta kasance a jiran aiki ko kuma a rufe, ba za a iya tara wutar lantarkin ba, sakamakon haka shi ne rage wutar lantarkin.

A lokacin aiki ta atomatik na tsarin hasken rana na Blue Joy, ko da yana kan grid ko a kashe tashar wutar lantarki ta hasken rana tare da batirin lithium ion baya ƙarfin, ya zama dole a shirya bincike na yau da kullun, aiki da kiyayewa, don fahimtar kuzarin dukkan bangarorin. tashar wutar lantarki a ainihin lokacin, don kawar da abubuwan da ba su da kyau da za su iya yin tasiri ga ma'auni na tashar wutar lantarki tsakanin lalacewa a cikin lokaci, da kuma tabbatar da daidaiton wutar lantarki.


Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2022